ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อการสอน CAI และแบบฝึกหัดก่อนเรียน/หลังเรียน (เสียงบรรยายประกอบ)  (อ่าน 15451 ครั้ง)

ออฟไลน์ chawgang-nookung

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
...สื่อการสอน CAI และแบบฝึกหัดก่อนเรียน/หลังเรียน (ส่วนเสียงบรรยายประกอบรอก่อนนะครับ ผมขอไปอัดเสียงแล้วจะอัพให้ใหม่ครับ) สำหรับโปรเจ็คจบครับ ผมเอางานเก่าของผมที่เคยทำเอามาให้เพื่อนๆๆ ไว้ศึกษาดูครับ เผื่อจะเป็นแนวทางได้ครับ
ผมทำใน CS3 ครับ...

http://www.ziddu.com/download/3789909/cai.exe.html   โหลดมาดูเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 09, 09:44:19 โดย chawgang-nookung »

• *
ยังไงก็แชร์ความรู้กันนะครับ

ออฟไลน์ น้องหวานใจ

• เด็กอนุบาลสามกำลังโต
  • ----:::::ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง:::::------

ออฟไลน์ ด.ช. มานะ

• บ่าหล่อแต่จ๋น จ๋นแต่ใช้เงินฝุ่มเฝือย เฮียนบ่าเก่งง่าว ฮู้กุอย่างเว้นมารยาท มีทุกอย่าง ยกเว้น อนาคต
  • พี่ปอสาม
  • **
    • addphrae
เอกคอมศึกษาหรอ โปรเจคจบถึงเป็น CAI  :09:

• *
อ๋อ โปรเจ็กจบคนที่เค้าจ้างให้ทำครับ

• บ่าหล่อแต่จ๋น จ๋นแต่ใช้เงินฝุ่มเฝือย เฮียนบ่าเก่งง่าว ฮู้กุอย่างเว้นมารยาท มีทุกอย่าง ยกเว้น อนาคต
  • พี่ปอสาม
  • **
    • addphrae
เอ้า เป็นมือปืนรับจ้างหรอ เหอะๆๆ

• *
อ๋อครับรับ job นิดหน่อยครับ แต่งานประจำก็มีครับ อือืตอนนี้ก็ทำอยู่ครับ

ออฟไลน์ jealous

• รับทำโปรเจคนักศึกษา
  • เด็กอนุบาลสามกำลังโต
    • รับทำแฟลช
คริคริ สมัยนี้โปรเจ็คจบก็ไม่ต้องทำเอง..

แล้วจบ.......จะทำได้ไหมเนี่ย
รับทำโปรเจค
Flash และ Programming
รวมทั้งเอกสารต่างๆ เช่นวิทยานิพนธ์ เอกสารไทยอังกฤษ
โทรคุยหรือ msn อีเมล์ได้ตลอด
สมาชิก Thaiflashdev Pm มาก็ได้จ้า
http://amflash.blogspot.com

ออฟไลน์ นายก่อสตูดิโอ

• Administrator
  • พี่ปอห้า
  • ติดต่องานทางเมลนะครับ DM นานๆ มาเช็คครับ :3
 :09: ต้องย้ายไปห้อง Member's Portfolio มั้ยครับ

ออฟไลน์ pui020

• *
พอดีปุ้ยก็ทำ CAI น่ะค่ะแต่ว่า import เสียงไม่ได้ขึ้น error ตามรูปนี้อ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง..รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

• *
อันนี้ผมก็เจอมาครับ วิธีแต่แค่ไปแปลงfile เสียงให้เป็น .wav คับ ในโปรแกรมนีโรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ hippogo149

• พี่ใหญ่ปอหก
  • *
    • Hippogo149's Wordpress
copy ไฟล์จาก thumb drive เข้าเครื่อง อิมพอร์ตจากไฟล์นั้น
ถ้ายังไม่ได้ เปลี่ยน mp3 เป็น wav ปรับ Audio sample rate เป็น 11, 22, หรือ 44 kHz

ออฟไลน์ pui020

• *
copy ไฟล์จาก thumb drive เข้าเครื่อง อิมพอร์ตจากไฟล์นั้น
ถ้ายังไม่ได้ เปลี่ยน mp3 เป็น wav ปรับ Audio sample rate เป็น 11, 22, หรือ 44 kHz

ได้แล้วล่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆๆ :12:

• พี่ปอสาม
  • **
    • addphrae
ไฟล์เสียง มันไม่เข้ากับ เฟลชครับ ต้อง ปรับคลื่นเสียงใหม่

ออฟไลน์ caithai1

• *
สื่อการเรียนการสอน 8 สาระการเรียนรู้ CAI แบบ INTERACTIVE FULLOPTION SOFTWARE
รายละเอียดคุณสมบัติทั่วไป ป.1-ป.6
 ดาวน์โหลดใบเสนอราคาที่นี่
ตัวอย่างสื่อการสอนชั้นประถมศึกษา ตัวอย่างสื่อการสอนชั้นมัธยมศึกษา

เป็นแหล่งศูนย์การศึกษาค้นคว้าหาความรู้และหลักสูตรการเรียนการสอน เนื้อหาในวิชาอยู่ในกลุ่ม 8 สาระวิชา ตรงตามหลักสูตรขั้นพื้นฐาน พ.ศ. 2551 ให้กับครูและนักเรียน เพื่อมุ่งเน้นศักยภาพด้านการพัฒนาการศึกษาของนักเรียนและครูผู้สอน โดยเน้นที่ผู้เรียนเป็นสำคัญ เพื่อให้สอดคล้องกับแผนการเรียนแบบบูรณาการ (CHILD CENTER) และช่วยแบ่งเบาภาระครูผู้สอนในการเตรียมอุปกรณ์การสอน การตรวจการบ้าน การทดสอบเบื้องต้น หรือสอบปลายภาค  อีกทั้ง จะสอนให้นักเรียนได้เห็นและปฏิบัติตามจริงแบบ ( STEP BY STEP) รวมถึงการแสดงความคิดเห็นได้อย่างมีอิสระ  ซึ่งสามารถโต้ตอบหรือส่งการบ้านให้กับครูได้โดยไม่มีขีดจำกัด 
ในวิชาเทคโนโลยีและการงาน ยังมีโปรแกรมสอนโปรแกรมแบบ INTERACTIVE  ซึ่งหากปฏิบัติผิดในขณะเรียนรู้โปรแกรมนี้อยู่ โปรแกรมจะเตือนว่าทำผิดขั้นตอนนั้นแล้ว และจะบอกวิธีหรือตำแหน่งที่ถูกต้องให้ทราบ ทำให้ผู้เรียนเข้าใจง่ายและแก้ไขลองผิดลองถูกได้ด้วยตัวเองจนเกิดความชำนาญอย่างแท้จริง   สุดท้ายยังมีโปรแกรมประเมินผลสิ่งที่เรียนมาทั้งหมดว่า ผู้เรียนสามารถเข้าใจในเรื่องนั้นๆ จริงหรือไม่
โปรแกรรม CAI ช่วยสอนรวมฝึกทักษะติวเตอร์อังกฤษ1-6                    2,000
โปรแกรรม CAI ช่วยสอนหลักภาษาอังกฤษ +Tip อังกฤษ                    1,500
โปรแกรรม CAI นรวมภาษาไทยชุด อ่านออก เขียนได้ เข้าใจถูกต้อง     2,000
โปรแกรรม CAI รวมการใช้คอมพิวเตอร์และการใช้ Internet ทุกแบบ   2,000
โปรแกรรม CAI ช่วยสอนรวมวรรณคดีไทย                                        1,500
โปรแกรรมCAIช่วยสอนรวมประวัติศาสตร์ชาติไทย                              2,000                             
โปรแกรรม CAI ช่วยสอนรวมพุทธศาสนา                                           2,000
รายละเอียดสินค้าอื่นๆ

CAI บทเรียนคอมพิวเตอร์ช่วย (CAI) : LO/SIM ชั้น ป.1-ป.6 ข้อมูลบรรจุในฮาร์ดดิสและ CD-Rom

รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาภาษาไทย (ป.1-ป.6)                                 
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาคณิต่ศาสตร์ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาวิทยาศาสตร์ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาภาษาต่างประเทศ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาสังคมศึกษาฯ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาสุขศึกษาฯ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาวิชาทัศนศิลป์ (ป.1-ป.6)
รายละเอียยดสื่อการสอนสาระวิชาการงานอาชีพและเทคโนโลยี(คอมพิวเตอร์)  (ป.1-ป.6)
ดาวน์โหลดใบเสนอราคาที่นี่
ตัวอย่างสื่อการสอนชั้นประถมศึกษา
ตัวอย่างสื่อการสอนชั้นมัธยมศึกษา

สนใจสั่งซื้อมาที่ unverlive@hotmail.com
ดาวน์โหลดเพิ่มเติมที่ www.caithai1.com