•  

ยินดีต้อนรับสู่ ThaiFlashDev

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 281 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriangkrai123

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 17 ก.ย. 16, 12:39:06 »
คือจะทำโครงการส่งอาจารย์ คล้ายๆโปรแกรม cisco ประกอบคอม แนะนำวิธีการทำเบื้องต้นให้ทีคับ  ขอบคุณครับ ..

ออฟไลน์ sukjai

• น้องอนุบาลสองทับสาม
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 16, 13:04:13 »
คือมันเป็นไงครับไอ้เจ้าโปรแกรม cisco เนี่ย ไม่เคยเล่น ตามที่เข้าใจว่าสอนประกอบคอม ก็น่าจะเป็นประมาณว่าลากตัวอุปกรณ์ไปวางไว้
ตามตำแหน่งที่กำหนด แล้วก็ทำการตรวจสอบว่าวางถูกที่ตามที่กำหนดไว้หรือไม่ อะไรประมาณนี้ ถ้าเป็นประมาณนี้ก็ต้องศึกษาเรื่อง

startDrag() = ทำให้สามารถคลิกลากวัตถุเคลื่อนที่ได้
stopDrag()  = ทำให้วัตถุที่คลิกลากอยู่นั้นหยุดการเคลื่อนที่
 dropTarget =ใช้สำหรับการตรวจสอบการวาง ว่าวางวัตถุไว้ในตำแหน่งที่กำหนดไว้หรือไม่

ส่วนวิธีการใช้แต่ละคำสั่งนั้น ลองเอาคำที่ให้ไปใส่ในช่องค้นหา แล้วก็ลองศึกษาจากกระทู้ที่ค้นพบ ก็น่าจะพอเดาทางไปต่อได้

อธิบายผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้เชี่ยวชาญ แค่มีใจอยากช่วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 16, 06:24:00 โดย sukjai »