•  

ยินดีต้อนรับสู่ ThaiFlashDev

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง flex ใน flash builder 4.7 หน่อยครับ  (อ่าน 952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mindth :)

• Mindth :)
  • พี่ปอสาม
  • **
  • Mindth Studio.
    • mindthstudio
ผมไม่เคยเขียน flex นะครับแต่คิดว่าคงไม่ยากเกินไปที่จะเรียนรู้ .....
เข้าเรื่องเลยดีกว่าผมอยากทำ ui ง่ายๆขึ้นมาใช้ไม่อยากเสียเวลากับมันมาก และอยากได้ที่เขามี component มาให้แล้ว เอาเป็นว่า flex เหมาะสุดเลยจากที่ดูๆมา ..... แต่ปัญหามีอยู่ว่าพอไปเปิด project flex ขึ้นมาได้ไฟล์ xmxl แต่หน้าต่าง design หายไปเหลือแต่หน้าต่าง source code ล้วนๆ แต่พอไปเปิดใน flash builder 4.5 ที่มียุแล้วมันดันมีน่า design ซะงั้น เลยสงกะสัยว่า flashbuilder 4.7 เขาเอา หน้า design ของ flex ออกแล้วหรอ หรือของผมมันหายเอง เปิดหาใน Window->Show View ก็หาไม่เจอ

ปล. ว่าจะใช้ feathers ทำ ui ก็กลัวจะใช้เวลามากเกินไปจะมาจับ flex ก็งงยุนาน ขอพี่ๆในบอร์ดช่วยตอบหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 13, 11:23:17 โดย Mindth :) »
รับพัฒนาเกม android / iOs ด้วย ActionScript 3.0 และ StarlingFramework และเทคนิคต่างๆที่นำมาพัฒนาเกมอย่างมืออาชีพ และให้กราฟิกที่สวยงาม

ส่งคมที่อมอุ่นกว่าเดิม
fanpage : www.facebook.com/flashthailand

ออฟไลน์ nitkhung

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
Re: ขอถามเรื่อง flex ใน flash builder 4.7 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 16, 06:56:22 »
เป็นเหมือนกันเลยครับของผมก็หายไม่รู้จะเปิดยังไง