ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบโค้ดการนับถอยหลังและการเก็บคะแนน  (อ่าน 273 ครั้ง)

ออฟไลน์ mumumu

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
อยากทราบโค้ดการนับถอยหลัง โดยที่ถ้านับถอยหลังเส้ดมันจะเปลี่ยนไปอีกหน้านึง แต่ถ้าอยู่ในระหว่างการนับ ถ้าเรากดคำตอบถูก จะมีscore ให้(คือเราจะมีปุ่ม 3 ปุ่มเป็นช้อยอะค่ะ)คล้ายตอบคำถามอะค่ะ ถ้าตอบถูกภายในเวลาที่กำหนด จะมีคะแนนให้ แต่ถ้าตอบผิดหรือหมดเวลาจะเปลี่ยนข้ออะค่ะ ช่วยแนะนำโค้ดหน่อยค่ะ ขอบคุณคะ  :46: :45:

ออฟไลน์ koki45

• เดี้ยวรู้เลยอะ ว่ามันเป็นยังไง
  • น้องอนุบาลสองทับสาม
var timer:Timer = new Timer(100);
start();//เริ่ม
reset();//set 0
เอาไงกะ ชีวิตดี -.-