ผู้เขียน หัวข้อ: flash ที่เป็นไฟล์ .swf โหลดขึ้นหน้าเวปไม่ได้ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 528 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowman

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
พอดีสร้างหน้าเวปเป็นแบบหน้าเดียว ใช้flashมีvdoอยู่ในนั้นด้วย แล้ว save เป็นไฟล์ .swf  เอาไปเปิดในดรีมแล้วก้จะเอาขึ้นเวปน่ะค่ะ ตอนที่กดดูในREmote Server
ก้กดดูได้แต่พอไปดูใน firefoxดันบอกไม่พบหน้าเวปนั้น ช่วยแก้ทีนะคะ ทำมาหลายวันแล้วยังทำไม่ได้เลยค่ะ :16:

ออฟไลน์ kongit7

• *
ที่อยู่ไฟล์ถูกหรือป้าวครับ ถ้าเอาไปไฟล์ html ธรรมดาใส่ไว้ที่เดียวกันแล้วเข้า ตรงไฟล์ html ดู เพราะถ้าเข้าดูใน server โดยตรงแล้วดูได้ แต่ดูจากเครื่องอื่นดูไม่ได้ ควรจะดูที่ตำแหน่งของไฟล์ว่าอ้างถูกหรือป้าว  ถ้าลองกับ firefox ไม่ได้ลอง กับ IE หรือ Chome ดูลางที พวกนี้จะจำค่าเก่าครับ ลอง clear Cache ดูครับ

ออฟไลน์ snowman

• *
ขอบคุณมากค่ะ ได้แล้วค่ะ :40: