ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเซฟไฟล์เป็นไฟล์วิดีโอ และการแปลงไฟล์ swf เป็นไฟล์ประเภทอื่น  (อ่าน 1414 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2612

• เด็กเตรียมอนุบาล
  • *
คือตอนนี้ผมทำ animation ด้วย Flash CS4 เสร็จแล้วครับ เซฟไฟล์มาเป็น swf เปิดดูได้ตามปกติ แต่พอ export movie มาเป็น Quicktime ปรากฏว่าไฟล์มีขนาดใหญ่มาก และภาพบางส่วนในช่วงที่มีการเคลื่อนไหวเยอะๆ มันกระตุกๆ

อยากทราบวิธีเซฟเป็นไฟล์วิดีโอให้มีความสมบูรณ์เหมือนไฟล์ swf ครับ หรือวิธีการแปลงไฟล์ swf เป็นไฟล์ประเภทอื่น (ว่าต้องใช้โปรแกรมอะไร) เพราะเดี๋ยวจะต้องเอาไปให้เพื่อนใส่เสียงแล้ว

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ lotto

• เด็กอนุบาลสามกำลังโต
  • นินนินนี่
    • NinNinNy
เราก็ export มาเป็น quicktime นะ แล้วเอาไปแปลงอีกที
อย่างเราใช้โปรแกรม adobe encoder แปลงเป็น .flv ไม่ก็ mp4 อ่ะจ้า

หรือไม่ก็ compress มาตั้งแต่ตอนจะ export quicktime เลย
ไม่แม่น แต่อยากตอบ
===========
www.ninninny.com